Leave Your Message
Rukunin Labarai
Fitattun Labarai

Menene E-shafi?

2024-06-17

Wani lokaci ana kiranta da electrocoating, zanen electrophoretic ko zanen lantarki, e-coating wani tsari ne na fasaha mai zurfi wanda aka rufe kayan ƙarfe a cikin abin kariya ta hanyar nutsar da su a cikin wankan sinadari da shafa wutar lantarki.

 

Da zarar wani bangare ya nutse a cikin wani tankin fenti na e-coat na musamman da aka kera, ana cajin barbashin fenti da wutar lantarki. Za'a tilasta barbashin fenti mai inganci zuwa sashin, wanda ke ƙasa. Da zarar sashin da aka rufe ya fito daga tankin e-coating, tsarin yana haifar da kaurin fenti iri ɗaya a ɓangaren. Wannan tsari yana nufin zai iya jure yanayin mafi muni, yana tabbatar da ƙarewa mai ɗorewa wanda ya dace da gwajin lokaci.

E-shafi1.png

Tasirin Kuɗi

Tsarin e-coat na sarrafa kansa sosai kuma yana iya sarrafa sassa da yawa a lokaci ɗaya ta amfani da rataye ko ƙugiya.

 

Ingantacciyar Haɓakawa

Tsarin E-coat na iya gudana a cikin saurin layi mafi girma fiye da sauran hanyoyin aikace-aikacen fenti, yana ba da damar samar da ƙira mai girma tare da yawancin sassan da aka rufe a cikin adadin lokaci.

 

Ingantacciyar Amfani da Kayayyaki

E-coat yana da amfani da kayan fiye da 95%, ma'ana kusan duk kayan ana amfani da su. Ana sake yin amfani da fenti mai yawa yayin da aka kurkura da daskararrun fenti don amfani nan gaba kuma an kawar da wuce gona da iri.

E-shafi2.png

Fitowar Fim

E-coat hanya ce ta aikace-aikacen fenti wacce ke amfani da fim ɗin fenti iri ɗaya akan sassa masu siffa mai banƙyama kuma yana ba da fim ɗin fenti kyauta ba sags da cire baki yayin da ke ba da kyakkyawan yanki na ciki.

 

Jifar Ƙarfi

Tsarin e-coat yana da ikon yin fenti a wuraren da aka ajiye da kuma ɓoye. E-coat baya haifar da tasirin keji na faraday.

 

Abokan Muhalli

E-shafi tsari ne na abokantaka na muhalli, ta amfani da HAPS kaɗan zuwa sifili (Masu gurɓataccen iska), ƙananan VOCs (Magungunan Kwayoyin Halitta marasa ƙarfi), kuma OSHA-, RoHS- da EPA-an yarda.

E-shafi3.jpg

Kwatanta E-shafi tare da kaushi tushen spraying da foda shafi

Ruwan Gishiri

Overspray yana ɓarna

Rack ko tallafi an lullube shi

Cikakken ɗaukar hoto mai wahala

Daidaitaccen kauri mai wahala

Flammable a lokacin aikace-aikace

Dole ne sassan su bushe

 

E-coat

Babu matsalar wuce gona da iri

Ba a rufe rukunoni masu rufi

Siffar cikakken ɗaukar hoto

Daidaitaccen kauri halayyar

Babu matsalar flammability

Sassan na iya zama bushe ko rigar

 

 

Gashi Powder

Yin overspray mai wuyar dawowa

Rack ko tallafi an lullube shi

Rarraba kauri sosai

Dole ne sassan su bushe

 

E-coat

Babu matsalar wuce gona da iri

Ba a rufe takalmi masu rufi

Sarrafa, m kauri

Sassan na iya zama bushe ko rigar